วันที่ 14 กันยายน 2566 นายวุฒิการ เขมะวิชานุรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 1 ร่วมแสดงความยินดีแก่ผู้สำเร็จหลักสูตรผู้ดูแลผู้สูงอายุ 420 ชั่วโมง ที่ได้รับมอบประกาศนียบัตรตาม โครงการยกระดับคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุเชียงใหม่ สู่สังคมผู้สูงวัยอย่างมีคุณภาพ อบรมส่งเสริมการจ้างงานกลุ่มเปราะบาง และดูแลผู้สูงอายุในครอบครัวและชุมชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยโครงการนี้เป็นการบูรณาการทำงานร่วมกันของสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดเชียงใหม่, ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 1, ศูนย์ส่งเสริมความรับผิดชอบต่อสังคมของภาคธุรกิจจังหวัดเชียงใหม่ และสมาคมการค้าและการบริการสุขภาพผู้สูงอายุไทย (ภาคเหนือ) ณ ห้องประชุมดอยสุเทพ ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 1