15 กรกฎาคม 2567 คณะทำงานตรวจประเมินมาตรฐานกิจการการดูแลผู้สูงอายุหรือผู้มีภาวะพึ่งพิง ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 1 นำโดยนายพีรวัส สักแก้ว หัวหน้ากลุ่มคุ้มครองผู้บริโภคด้านระบบบริการสุขภาพ ร่วมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพะเยา และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท่าวังทอง ลงพื้นที่ตรวจประเมินมาตรฐานสถานประกอบการเพื่อสุขภาพ ประเภทกิจการการดูแลผู้สูงอายุหรือผู้มีภาวะพึ่งพิง (ลักษณะที่ 3) เพื่อประกอบการพิจารณาอนุญาตประกอบกิจการ ณ บี แคร์ เนอร์สซิ่ง โฮม การดูแลผู้สูงอายุหรือผู้มีภาวะพึ่งพิง